

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**WIZARA YA MAJI**

**MAMLAKA YA MAJI SAFI NA  
USAFI WA MAZINGIRA NJOMBE**



Ofisi ya Mkurugenzi NJUWASA Wilaya ya  
Njombe, S.L.P 81 , Sabasaba NJOMBE

**info@njuwasa.go.tz**

**MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI WA UCHIMBAJI NA ULAZAJI  
WA BOMBA NJOMBE MJINI MRADI WA UVIKO-19.**

**MKATABA HUU** unafanyika leo tarehe 25 mwezi Machi  
2022.....

**BAINA YA**

**MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA NJOMBE (NJUWASA)  
WILAYA YA NJOMBE MJINI** (Jina la Wilaya) **S.L.P 81** (ambaye katika  
Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri au NJUWASA”) kwa upande  
mmoja;

**NA**

**ABIASI MNYANYI** (Jina la fundi wa mradi) **S.L.P ..... NJOMBE** (ambaye  
katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiriwa au fundi Mkuu kwa  
upande mwingine).

**KWAMBA** kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande  
mbili za Mkataba.

**AMBAPO:**

- a) Mwajiri ni Shirika la Serikali lenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi ya maji mjini na kusimamia utoaji wa huduma ya maji na usafi wa mazingira mjini na yenye makao makuu yake Jijini Dodoma;
- b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ufundi... *Maeneo ya Njombe Mjini*... (taja mahali);
- c) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa siku ..... *31* .....

Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama **Fundi Mkuu kwenye uchimbaji wa mitaro, ulazaji wa mabomba umbali wa 12.537Km Njombe mjini na Ujenzi wa valve chemba.**

- d) **MKATABA HUU UNASHUHUDIA** kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:

**1. MADHUMUNI YA MKATABA**

Mkataba huu ni kwa ajili ya **uchimbaji wa mitaro, ulazaji wa mabomba umbali wa 12.537Km Njombe mjini na Ujenzi wa valve chemba** ambapo Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

- a) Uchimbaji na ulazaji wa mabomba.
- b) Ujenzi wa chemba 9 pamoja na mifuniko
- c) Ununuzi wa vifaa pamoja Kukata na kuchomelea bomba za chuma
- d) Ununuzi wa viungio kwa ajili ya kurudisha huduma ya maji kwa wateja walioathiriwa na uchimbaji wa mitaro mradi wa UVIKO-19
- e) Kuweka alama za bomba( Pipe marker post)

**Mchanganuo wa kazi hizi pamoja na bei zake umeambatanishwa**

**2 MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI**

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku .....<sup>31</sup>....., ambapo itaanza tarehe  
25/03/2022..... na itakamilika tarehe .....25/04/2022

**MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI**

- a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs **28,198,499.66 Milioni ishirini na nane laki moja tisini na nane mia nne tisini na tisa senti sita sita.** kwa ajili ya utekelezaji wa kazi hii.
- b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu (*Tanzanian Shillings*);
- c) Malipo hayo yatalipwa aidha kwa fedha taslimu au hundi ambayo italipwa benki;
- d) Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu awamu kulingana na kazi iliyofanyika.
- e) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika, Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwepo.

**2. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI**

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.
- b) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano.

## Fomu F2: Mkataba Mdogo wa ajira za mafundi

- c) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

### 3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni Fundi ujenzi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza majukumu yake kama ilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;
- b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake litaleta mafanikio kwenye kazi;
- c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;
- d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (*Project Manager*) kwa utendaji wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi huyo;
- e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa;
- f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapohitajika;
- g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo yanafanyika kwa wakati; na
- h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na Msimamizi wa Mradi.

#### **4. HAKI NA WAJIBU WA WANANCHI WA SEHEMU HUSIKA YA UJENZI WA MRADI WA MAJI/WANANCHI**

Wananchi watakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kushiriki katika vibarua vya kazi ndogo ndogo za kulipwa kwaajili ya kushirikiana na mafundi;
- b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya Msimamizi wa Mradi; na
- c) Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

#### **5. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO**

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na vibarua (*casual labourers*) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

#### **6. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI**

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini ya asilimia.....<sup>1</sup>..... (weka asilimia) ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa Mradi.

#### **7. DHAMANA YA UHARIBIFU**

- a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi; na
- b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi kwa maandishi.

#### **8. SHERIA ITAKAYOTUMIKA**

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

#### **9. USULUHISHI WA MGOGORO**

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

## Fomu F2: Mkataba Mdogo wa ajira za mafundi

- a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na
- b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

### 10. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

### 11. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

### 12. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni pamoja na:

- a) .....
- b) .....
- c) .....


**KWA USHUHUDA HUU**, pande zote mbili zinaweka saini zao katika Mkataba huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:


---

**KWANIABA YA MWAJIRI (NJUWASA)    Shahidi:**

Jina: Eng John A. (A) Pauli

Jina: Eng Douglas Nkwana

Saini: 

Saini: 

Cheo: MKURUGENZI MTENDAJI

Cheo: Kaimu Meneja ufundi

Tarehe: 25/03/2022


Tarehe: 25/03/2022


---

**KWANIABA YA MWAJIRIWA (FUNDI)    Shahidi:**

Jina: ARIAS EREIAS MNYONYI

Jina: CASTOR ANDREA MUYA

Saini: 

Saini: 

Cheo: FUNDI (MITALO)

Cheo: SHAHIDI

Tarehe: 25/03/2022

Tarehe: 25/03/2022